ประวัติ Infinite บอยแบนด์ของเกาหลี

                         Infinite

Name : Kim Sung Gyu 김성규(คิม ซอง กยู)
Birthdate : April 28, 1989
Height : 178 cm
กรุ๊ปเลือด : A
เวลาว่าง : ดูหนัง , ฟังเพลง
ความสามารถพิเศษ : ภาษาจีน
ตำแหน่ง : Leader of Infinite and main vocal

Name : Jang Dong Woo , 장동우 (จัง ดง อู)
Birthdate : November 22, 1990
Height : 175 cm
กรุ๊ปเลือด : A
เวลาว่าง : สเก๊ตบอร์ด
ความสามารถพิเศษ : บีทบ็อกส์ , สโนบอร์ด
ตำแหน่ง : Rap

Name : Nam Woo Hyun , 남우현 (นัม อู ฮยอน)
Birthdate: February 8, 1991
Height: 176 cm
กรุ๊ปเลือด : B
เวลาว่าง : เล่นสกี , เทนนิส
ความสามารถพิเศษ : ทำอาหาร
ตำแหน่ง : Main Vocal

Name : Lee Ho Won , 이호원 (อี โฮ วอน)
Stage name : HOYA , 호야 (โฮยา)
Birthdate : March 26, 1991
Height : 175 cm
กรุ๊ปเลือด : AB
เวลาว่าง : เล่นเกมส์
ความสามารถพิเศษ : ออกแบบท่าเต้น , แร็พ
ตำแหน่ง : Rap, vocal, and dance

Name: Lee Seong Yeol , 이성열 (อี ซอง ยอล)
Birthdate: August 27, 1991
Height: 180 cm
กรุ๊ปเลือด : B
ความสามารถพิเศษ : แร็พ
ตำแหน่ง : Vocal

Name : Kim MyungSoo , 김명수 (คิม มยอง ซู)
Stage Name : L
Birthday: March 13th 1992
Height: 178cm
Weight: 62kg
กรุ๊ปเลือด : O
เวลาว่าง : ทำอาหาร , ออกกำลังกาย , แร็พ
ความสามารถพิเศษ : แร็พ
ตำแหน่ง : Vocal and face of the group

Name : Lee Sung Jong , 이성종 (อี ซอง จง)
Birthdate : September 3, 1993
Height: 177 cm
กรุ๊ปเลือด : A
ตำแหน่ง : Vocal

ชื่อวง – INFINITE (อ่านว่า อิน-ฟิ-นิท)
ภาษาเกาหลีคือ  – 인피니트 (อ่านว่า อิน – พิ – นิ – ทือ)
ชื่อแฟนคลับของอินฟินิทคือ – INSPIRIT (อ่านว่า อิน-สปี-ริท)
มีสมาชิก – เจ็ดคน .

    INFINITE เปิดตัวด้วยมินิอัลบั้มแรกของพวกเขา First Invasion . ประกอบด้วย หัวหน้าวง  Sung Gyu, Ho Won, Sung Jong, Woo Hyun, Dong Woo, Myung Soo, และ Sung Yeol  สมาชิกทั้งเจ็ดมาจากบริษัทเดียวกับ Epik High และ Nell , Woollim Entertainment.  พร้อมทั้ง Epik High เองก็ช่วยโปรดิวส์อัลบั้มให้พวกเขาด้วย, การเปิดตัวของ infinite ได้รับการคาดหวังอย่างสูง. เหล่าสมาชิกได้แสดงออกถึงความเป็นพี่น้องของพวกเขาแล้วในรายการเลียลลิตี้ “You’re My Oppa” ทางช่อง Mnet  ซิงเกิ้ลแรก  “Come Back Again(다시 돌아와)”  ที่มีการผสมระหว่าง vintage rock และ electronica จนเกิดเสียงแนวใหม่ที่ดูทันสมัย โดย MV เพลงนี้ได้ถูกกับกับโดยผู้กำกับ MV Abracadabra ของ Brown Eyed Girls’  ทั้ง6 แทร็กของ infinite ยังรวมถึง “Wings(날개)” ที่ทำให้นึกถึงเพลงแดนซ์ของ บอยแบนด์ยุค 90’s และเพลงแนวบัลลาดอย่าง

Infinite Nothing’s Over Full HD.avi

INFINITE PARADISE(Full) .mp4

ใส่ความเห็น

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / เปลี่ยนแปลง )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / เปลี่ยนแปลง )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / เปลี่ยนแปลง )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / เปลี่ยนแปลง )

Connecting to %s

ติดตาม

Get every new post delivered to your Inbox.

%d bloggers like this: